

# TEA RESEARCH FOUNDATION OF KENYA



**Maono Yetu:** Kuongoza duniani katika utafiti wa chai

**Malengo Yetu:** Kubuni na kueneza maarifa na teknolojia zisizofikia kikomo kwa kubuni na kutafiti mbinu zitakazoboresha uzalishaji, usagaji, kuongezea thamani yake na kuimarisha soko la chai ya Kenya na vile vile kuhifadhi mazingira

## TOLEO LA HUDUMA INAYOKUBALIKA KWA WATEJA

Shirika hili limejitolea kukuhudumia kwa wakati, njia mwafaka na matokeo bora

HUDUMA ZINAZOTOLEWA	ANAYOITAJIKA MTEJA	MWENYE KUTUMIA	MALIPO YANAYO-TOZWA (Ksh.)	MUDA
Ulizo	Uliza moja kwa moja	Wakulima wa michai Watumishi/washirika (sekta ya chai)	Bure	Unajibiwa papo hapo
Usikivu wa wageni	Ombi la kuandika/Uliza moja kwa moja	Wakulima wa michai Watumishi/washirika (sekta ya chai)	Bure	Unajibiwa papo hapo
Mapokezi ya wageni katika vikundi	Maombi kwa kuandika, mwezi mmoja kabla ya ziara	Wakulima wa michai Wanafunzi kwa kila kikundi	Bure	Unajibiwa papo hapo
Kuchanganua pH udongoni	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	500	Juma 1
Kuchanganua kamilifu udongo - kikemikali (N, P, K, Ca, Mg, Mn)	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	75	Majuma 3
Kuchanganua kamilifu udongo - matengeneo	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	600	Majuma 2
Kuchanganua kamilifu majani - kikemikali (N, P, K, Ca, Mg, Mn)	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	600	Majuma 2
Kuchanganua kamilifu ubora ya chai	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	1,200	Majuma 2
Kuchanganua kadri ubora wa chai	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	600	Majuma 2
Kuchanganua kamilifu "Catechin"	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	3,500	Majuma 3
Kuchanganua kamilifu "Anthocyanin"	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	13,500	Majuma 3
Kuchanganua chai kiwango ISO 3720/KBS	Maombi kwa kuandika na malipo	Wakulima wa michai	2,500	Majuma 2
Kuchanganua mbolea kamilifu kikemikali/na kienyeji	Sampli ya mbolea na malipo	Wakulima wa michai	1,000	Majuma 2
Kutibitisha wadudu na magojwa wa chai: i) Kutambua moja kwa moja ii) Mbinu zisizo za moja kwa moja	Maombi kwa kuandika na sampli Maombi kwa kuandika na malipo	Wakulima wa michai "	Bure 1,000	Juma 1 Majuma 3
Kuchanganua Nematod	Sampli na malipo	Wakulima wa michai	Bure	Juma 1
Kutafiti uwezo/manufaa wa dawa za wadudu/ magonjwa/kwekwe kwa michai	Maombi kwa kuandika, kibali kutoka PCPB na malipo	Wasagaji/Madalali na malipo	35,000	Mwaka 1- 2
Kutafiti ubora bidhaa za kilimo cha michai (malipo ya chini)	Maombi kwa kuandika, kibali kutoka PCPB na malipo	Wasagaji/Madalali na malipo	120,000	Miaka 2
Ukaguzi wa mashamba	Maombi kwa kuandika	Wakulima wa michai	Bure	Juma 1
Ziara za kutoa ushauri mashambani	Maombi kwa kuandika	Wakulima wa michai	Bure	Juma 1
Uuzaji wa mbegu (Cuttings) za michai ya kawaida	Miezi mitatu baada ya kuagizia na malipo	Wakulima wa michai	senti 50	Siku 1 kwa Mbegu (cuttings) isiosidi 100,000
Uuzaji wa mbegu (Cuttings) za michai zambararau	Miezi mitatu baada ya kuagizia na malipo	Wakulima wa michai	2/=	Hutegemea kiasi kilichoko
Uuzaji miche za michai kawaida, aina ya VP	Kuagizia na malipo	Wakulima wa michai	5/=	Miche kwa siku 1 isiosidi 70,000.
Uuzaji miche za michai zambarau aina ya VP	Kuagizia na malipo	Wakulima wa michai	10/=	Hutegemea kiasi kilichoko.
Uuzaji wa miche: -Miti ya ughaibuni Miti ya asili	Kuagizia na malipo	Kila mteja "	3/= 10/=	Unapewa papo hapo
Mauuzo ya nakala:- 1. Kitabu cha wakulima michai (Toleo la 5) 2. Jarida husika la chai ("Tea") 3. TRFK Ripoti ya mwaka 4. Kitabu maalum kitolewacho Mara nne mwakani ("Quarterly Bulletin")	Kuagizia na malipo " " "	Wakulima wa michai " " "	660 750 650 200	Unapewa papo hapo
Mafundisho kwa watumishi kiwango cha kadiri na juu	Maombi kwa kuandika na malipo	Watumishi sekta ya chai (mpaka wiki 1) Watumishi sekta ya chai (mpaka wiki 2) Watumishi sekta ya chai (mpaka mwezi mmoja)	5,000 8,000 10,000	Kufuatana na maelewano
Mafundisho kwa watumishi kiwango cha chini	Maombi kwa kuandika na malipo	Watumishi sekta ya chai (mpaka wiki 1) Watumishi sekta ya chai mpaka wiki 2)	2,500 3,500	Kufuatana na maelewano
Wanafunzi wanaohudumu kwa muda (malipo kwa mwezi)	Maombi kwa kuandika na malipo	Wanafunzi	1,000	Kufuatana na maombi
Ukumbi wa majadiliano	Maombi kwa kuandika na malipo	Kila mteja	2,500	Wiki 2 kabla kutimia

### Fahamu:

- Huduma nyinginezo: zisio za kawaida, Kuchanganua vyuma vyenye uzito, madini ya kiwango cha chini, DNA na masalio ya dawa ya kemikali hutolewa kwa maombi an malipo.
- Huduma kwa wasio wahusika katika sekta ya chai, wateja kutoka mataifa mengine na huduma nyinginezo zipo kwa malipo kama ilivyonakiliwa kijitabuni mwa huduma za maabara.
- Bei ya mbegu (cutting) kwa nchi za nje itaoyeshwa kwenye maagazio kupitia ujumbe wa kuandika.
- Mafundisho yafanyikayo nje ya makao makuu, TRFK, uchukuzi na mahitaji mengineo hulipishwa.
- Kiwango kinachotowza huwiana na ushuru wa serikali ya Kenya iwapo inahitajika

Iwapo kuna mamlishi yoyote, tafadhali mfahamishe:

KWA MKURUGENZI,  
TEA RESEARCH FOUNDATION OF KENYA,  
S. L. P. 820, KERicho - 20200.  
Simu: 052-20598/9, 0722209915, Faksi: 052-20575;  
Barua pepe: [lib-trk@kenyaware.com](mailto:lib-trk@kenyaware.com), Tovuti: [www.tearesearch.or.ke](http://www.tearesearch.or.ke)